Solar Pump : आता सोलर पंप असणाऱ्यांना मोफत मिळणार 4 ते 5 लाख रुपये, फक्त हे काम करा

Solar Pump: प्रधानमंत्री कुसुम योजना (PM KUSUM Yojana) भारत सरकारच्या महत्वाच्या कृषि ऊर्जा योजनेचा एक महत्वाचा अंश आहे, ज्यामध्ये 60% अनुदानाच्या रूपात शेतकऱ्यांना सौर पॅनल पंप (Solar panel pump) प्राप्त करायचे सुचले जातात. याच्यामुळे, पंपच्या किंमतीत सरकारी अनुदान केल्याने प्रत्येक शेतकऱ्याला हे सौर पंप पुरवले जातात.

परंतु, या योजनेच्या अंतर्गत, पंचायती आणि सहकारी संस्थांनीही समान अनुदानित किंमतीत सौर पंप अधिकारित करू शकतात. सरकार ह्या प्रकल्पासाठी 30% कर्ज देते, ज्यामुळे शेतकऱ्यांना केवळ 10% किंमतीत सौर पंप प्राप्त करायची आहे. यामुळे, शेतकऱ्यांना सिंचन साधण्याच्या लागणार्या अपूर्णांका निर्मितीसाठी फक्त 10% खर्चाची आवश्यकता आहे. Solar Pump

हे पण वाचा: e shram card list: ई-श्रम धारकांना मिळणार 3000 रू. महिना यादी जाहीर लगेच यादीत नव चेक करा

सौर पॅनल प्लॅंट (Solar panel plant) उभारण्याच्या माध्यमातून, शेतकरी विद्युत उत्पादन करू शकतो. यामध्ये, त्याच्या विद्युतीकरणी घरात बसवून वार्षिक 4 ते 5 लाख रुपयांचे उत्पन्न मिळवू शकतात. आपल्या आसपासच्या सर्वोत्तम विक्रेत्यांची माहिती प्राप्त करण्यासाठी, आपण pmkusum.mnre.gov.in या आधिकृत संकेतस्थळावर जाऊन पर्याप्त माहिती प्राप्त करू शकता.

Leave a Comment

Close Help dada