Bank Holiday नोव्हेंबर मध्ये बँका 15 दिवस राहणार बंद

Bank Holiday सध्या भारतात सणासुदीचा हंगाम सुरू असून पुढील महिन्यात दिवाळी, भैय्या दूज, छठ असे मोठे सणही येणार आहेत, त्यामुळे नोव्हेंबरमध्ये १५ दिवस बँका बंद राहतील, काम पूर्ण करायचे असेल तर बँकेशी संबंधित असेल तर सुट्टीची ही यादी नक्की पहा, अन्यथा असे घडते की ज्या दिवशी तुम्ही तुमच्या जवळच्या बँकेत जाण्याचा विचार करत असाल आणि त्या दिवशी बँक बंद असेल, त्याआधी तुम्हाला निश्चितपणे कळेल की बँक किती दिवसांसाठी आहे. नोव्‍हेंबर महिन्‍यात शाखा सुरू होईल. बंद राहतील आणि किती व्हिडीओ उघडतील, तर हा लेख तुम्हाला नोव्हेंबर महिन्यात किती दिवस बँक सुट्ट्या राहतील याची संपूर्ण माहिती सांगणार आहे.Bank Holiday

बँका कोणत्या दिवशी बंद राहतील?

बँक हॉलिडे नोव्हेंबर : भारतीय रिझर्व्ह बँक प्रत्येक कॅलेंडर वर्षात बँकांच्या सुट्ट्यांची यादी प्रसिद्ध करते. तुमच्यासाठी हे जाणून घेणे फार महत्वाचे आहे की संपूर्ण देशात नोव्हेंबर महिन्यात बँका 15 दिवस बंद राहणार नाहीत. अनेक राष्ट्रीय सुट्ट्या आहेत. RBI ने जारी केलेल्या सुट्टीच्या यादीत. त्या दिवशी संपूर्ण देशात बँकिंगचे तास बंद राहतील, तर काही सुट्ट्या स्थानिक आणि प्रादेशिक तारकांच्या आहेत, त्या दोन्ही सुट्ट्या फक्त संबंधित राज्यांमध्ये बँक साफसफाईसाठी बंद आहेत, म्हणून, हे पंजाबमध्ये ज्या दिवशी बँका बंद असतील तो दिवस महाराष्ट्राचा दिवस असेल असे नाही. एका राज्यात बँका सुरू नसल्या तरी, एका राज्यात त्या बंद राहिल्या, तर दुसऱ्या राज्यात बँका सुरू होऊ शकतात, असे नाही. दोन्ही एकाच वेळी बंद राहतील. नोव्हेंबरमधील सुट्ट्यांमध्ये केवळ दिवाळी, गोवर्धन पूजा इत्यादी सुट्ट्यांचा समावेश नाही तर त्यात शनिवार आणि रविवारच्या सुट्ट्यांचाही समावेश आहे.

नोव्हेंबर महिन्यात बँका कोणत्या दिवस बंद राहतील?

नोव्हेंबर महिन्यात कोणत्या तारखांना सुट्ट्या असतील? या लेखाखाली दिलेल्या सुट्ट्यांमधून, नोव्हेंबर महिन्यात बँकांना किती दिवस सुट्ट्या असतील याची माहिती मिळू शकते.

1 नोव्हेंबर- कन्नड राज्योत्सव/करवा चौथ: बेंगळुरू, इंफाळ आणि शिमला येथे बँक सुट्ट्या असतील.

५ नोव्हेंबर- रविवारी सुट्टी असेल.

१० नोव्हेंबर – गोवर्धन पूजा/लक्ष्मी पूजा/दीपावली/दिवाळी: शिलाँगमध्ये बँकेला सुट्टी असल्यामुळे.

11 नोव्हेंबर – दुसरा शनिवार असल्याने देशभरात बँकांना सुटी असेल.

12 नोव्हेंबर- रविवार सुट्टीचा दिवस असेल.

13 नोव्हेंबर – गोवर्धन पूजा/लक्ष्मी पूजा/दीपावली/दिवाळी: लखनौसह आगरतळा, डेहराडून, गंगटोक, इंफाळ, जयपूर, कानपूर येथे सुट्ट्या असतील.

14 नोव्हेंबर – दिवाळी (बळी प्रतिपदा)/विक्रम संवत नवीन वर्ष/लक्ष्मी पूजा: नागपूरसह अहमदाबाद, बेलापूर, बेंगळुरू, गंगटोक, मुंबई येथे बँक सुट्ट्या असतील.Bank Holiday

१५ नोव्हेंबर- भाई दूज/चित्रगुप्त जयंती/लक्ष्मी पूजा/भ्रात्री द्वितीया: गंगटोक, इंफाळ, कानपूर, कोलकाता, लखनौ आणि शिमला येथे बँका काम करणार नाहीत.

19 नोव्हेंबर- रविवारी सुट्टी असेल.

20 नोव्हेंबर- छठनिमित्त पाटणा आणि रांचीमध्ये बँकांना सुटी असेल.

२३ नोव्हेंबर- सेंग कूट स्नीम/इगास बागवाल: डेहराडूनसह शिलाँगमध्ये बँक सुट्ट्या असतील.

25 नोव्हेंबर- चौथ्या शनिवारमुळे संपूर्ण देशात बँकांना सुटी असणार आहे.

26 नोव्हेंबर- रविवारी सुट्टी असेल.

27 नोव्हेंबर – गुरु नानक जयंती / कार्तिक पौर्णिमा: अहमदाबाद, बेंगळुरू, चेन्नई, गंगटोक, गुवाहाटी, हैदराबाद, इंफाळ, कोची, पणजी, पाटणा, त्रिवेंद्रम आणि शिलाँग वगळता संपूर्ण देशात बँक सुट्ट्या असतील.Bank Holiday

30 नोव्हेंबर- कनकदास

अधिक माहितीसाठी येथे क्लिक करा 

Leave a Comment

Close Help dada