New Pay commission 8 वा वेतन आयोग बाबत आत्ताची मोठी आनंदाची बातमी

New Pay commission देशातील सर्व कर्मचाऱ्यांसाठी एक अतिशय आनंदाची बातमी समोर येत आहे कारण अनेक दिवसांपासून सोशल मीडियावर चर्चा आहे की 7 व्या वेतन आयोगात महागाई भत्त्यात 4% वाढ होणार आहे, त्यामुळे सरकार ही घोषणा करणार आहे. दिवाळीला एक मोठी भेट मिळणार आहे, असे सांगितले जात आहे की सातव्या वेतन आयोगाने दिलेली 4% वाढ, जी सध्या 42% आहे, ती वाढवून 40% केली जाईल, तोच संबंधित आहे. आठव्या वेतन आयोगाला. या लेखात सरकार मोठी घोषणा करू शकते. आठव्या वेतन आयोगाची संपूर्ण माहिती दिली आहे.New Pay commission

वास्तविक, आम्ही तुम्हाला सांगतो की, केंद्रीय कर्मचाऱ्यांचा महागाई भत्ता वर्षातून दोनदा वाढवला जातो, 2030 चा पहिला महागाई भत्ता 1 जानेवारी 2023 रोजी वाढवण्यात आला होता आणि दुसरा महागाई भत्ता 1 जुलै 2030 रोजी वाढवण्यात आला होता, ज्याची अंमलबजावणी झालेली नाही. तरीही मंत्रिमंडळाच्या बैठकीनंतर लवकरच त्याची अंमलबजावणी होणार आहे. यावर बराच काळ चर्चा होत असून दिवाळीच्या दिवशी सर्व केंद्रीय कर्मचारी आणि पेन्शनधारकांना मोठी भेट मिळू शकते, असे बोलले जात आहे. कार्यरत आणि कोण आहेत पेन्शन असेल आणि जे सेवानिवृत्त आहेत त्यांना त्याचा लाभ दिला जाईल.New Pay commission

आठवा पेन्शन आयोग

 

केंद्रीय कर्मचाऱ्यांना सातव्या वेतनावरील रचनेनुसार वेतन आणि महागाई भत्ता सरकारकडून दिला जातो.आठवा वेतन आयोग बरखास्त केला जाणार आहे.पगार आयोग स्थापन झाला आहे, त्यामुळे 2026 पर्यंत नवीन वेतन आयोग स्थापन होऊ शकतो, असे बोलले जात आहे. आणि याबाबतची पहिली घोषणा 2024 पासूनच केली जाऊ शकते, आजपर्यंत सरकारकडून यासंबंधी कोणतीही अधिकृत घोषणा करण्यात आलेली नाही पण लवकरच एक घोषणा होणार आहे कारण येत्या वर्षभरात लोकसभेच्या निवडणुका आहेत आणि त्यापासून प्रथम सरकार आपल्या जाहीरनाम्यात अशी घोषणा करू शकते.

कारण केंद्र सरकारमध्ये लाखो कर्मचारी काम करतात आणि आठवा वेतन आयोग जाहीर झाल्यास अनेकांना फायदा होईल, कर्मचारी आणि त्यांचे कुटुंबीय सर्व सुखी होतील, त्यामुळे सरकार लवकरच याबाबत विचार करू शकेल. वेतन आयोग. आम्ही तुम्हाला सांगतो की 42% दर दिला आहे, जर त्यावर 4% वाढ झाली तर एकूण 40% होईल कारण त्याची अंमलबजावणी निश्चित आहे आणि जेव्हा जेव्हा ते जाहीर केले जाईल तेव्हा ते होईल. 1 जुलैपासूनच विचार केला जाईल. फक्त लाभ मिळणार आहेत.

आठवा वेतन आयोग कधी स्थापन होणार?

जर आठवा वेतन आयोग 2024 साली स्थापन झाला तर तो पुढील 2 वर्षात लागू करावा लागेल, म्हणजेच 2026 मध्येही त्याची अंमलबजावणी होऊ शकेल. असे झाल्यास केंद्राच्या वेतनात मोठी वाढ होणार आहे. कर्मचारी.आयोगाच्या तुलनेत आठव्या वेतन आयोगात अनेक बदल होऊ शकतात, अशा परिस्थितीत वेतन आयोगाचा निर्णय 10 वर्षांनंतर बदलला जाऊ शकतो. लवकरच याबाबतची घोषणा केंद्रीय कर्मचाऱ्यांसाठी आनंदाची बातमी असेल.New Pay commission

आठवा वेतन आयोग लागणार की नाही?

वास्तविक, आम्ही तुम्हाला सांगतो की, BITE राज्यमंत्री पंकज चौधरी यांनी आठव्या वेतन आयोगाबाबत राज्यसभेत सांगितले की, सध्या सरकारने याबाबत कोणतीही योजना तयार केलेली नाही, परंतु वेतन आयोग 10 वर्षातून एकदाच तयार होतो, त्यामुळे 10 वर्षांनंतर या प्रकारावर आधी चर्चा व्हायला हवी मात्र लवकरच सरकारकडून आराखडा जाहीर केला जाईल आणि तसे न झाल्यास रचना तयार केली जाईल, त्यानंतर या प्रकाराचे नियोजनही सुरू केले जाईल.

2016 मध्ये सातव्या वेतन आयोगाची शिफारस करण्यात आली होती आणि ती आता पूर्ण झाली आहे.केंद्रीय कर्मचाऱ्यांचे वेतन ठरवण्यासाठी आठव्या वेतन आयोगाच्या स्थापनेवर सरकारकडून कोणताही विचार केला जात नसून, नवीन फॉर्म्युला तयार करण्यात येत आहे. लवकरच घोषणा केली जाईल. मध्ये सरकार जाहीर करेल

कर्मचाऱ्यांची 4% DA वाढ कधी होणार?

कर्मचार्‍यांसाठी चार टक्के करवाढीबाबत सरकारने अद्याप कोणतीही घोषणा केलेली नाही, मात्र ज्याप्रकारे सोशल मीडियावर चर्चा सुरू आहे, त्यानुसार दिवाळीपूर्वी केंद्रीय कराची टक्केवारी वाढल्यानंतर सर्व कृत्रिम कर्मचाऱ्यांना आणि पेन्शनला 40% महागाई भत्ता मिळू लागेल जो सध्या फक्त 42% आहे, तो वाढवून 46% केला जाईल

Leave a Comment

Close Help dada