या बँकांचे ATM कार्ड 1 नोव्हेंबरपासून वापरता येणार नाहीत, RBI ने केले पूर्णपणे बंदी

देशात अनेक प्रकारच्या बँका उघडल्या आहेत आणि तुम्हाला अशा काही बँका सापडतील ज्यासाठी सर्वात महत्वाची माहिती समोर येत आहे की जर एखाद्या ग्राहकाने बँक ऑफ इंडियामध्ये आपले खाते उघडले असेल तर त्याच्यासाठी ही माहिती महत्वाची आहे. हे घडणार आहे कारण अशी माहिती आहे की 31 ऑक्टोबर 2030 नंतर तुमचे डेबिट कार्ड बंद होईल. तुम्ही असे न केल्यास, त्यानंतर तुम्ही तुमचे पेमेंट ऑनलाइन करू शकणार नाही किंवा तुम्ही ATM मधून पैसे काढू शकणार नाही, म्हणून हे काळजीपूर्वक वाचा. आणि 1 ऑक्टोबरपूर्वी, तुम्हाला खालील कामे लवकर पूर्ण करावी लागतील, तरच तुम्ही तुमचे डेबिट कार्ड वापरू शकाल, अन्यथा तुम्ही डेबिट कार्ड वापरू शकणार नाही.

एटीएम कार्ड का बंद होणार?

आरबीआयने सांगितले आहे की, आता प्रत्येक क्रेडिट कार्डधारकाला त्याचा मोबाइल नंबर त्याच्या कार्डशी लिंक करावा लागेल. जर या रजिस्टरने अद्याप क्रेडिट कार्ड त्याच्या मोबाइल नंबरशी लिंक केले नसेल, तर तो त्याचे पैसे काढू शकणार नाही. 31 तारखेनंतर ATM मधून. त्यामुळे, त्वरीत आधार क्रमांकासह तुमच्या कार्डची नोंदणी करा, तरच तुम्ही तुमचे क्रेडिट कार्ड वापरू शकाल.

मोबाईल नंबरची नोंदणी कशी करावी?

बँक ऑफ इंडियाच्या ग्राहकांना गैरसोयीपासून वाचवण्यासाठी, RBI ने दोन उपाय केले आहेत, सर्वप्रथम तुम्ही कोणत्याही बँकेच्या शाखेत जाऊन अर्जाद्वारे तुमचा मोबाईल क्रमांक नोंदवू शकता आणि तुम्ही ऑनलाइन फॉर्म भरून बँकेत जमा करू शकता. जाऊ शकता, यानंतर तुमची ऑनलाइन नोंदणी यशस्वी होईल, त्यानंतर तुम्ही तुमचे कार्ड पुढील दीर्घ कालावधीसाठी वापरू शकता.

ऑनलाइन नोंदणी कशी होईल?

जर तुम्हाला ऑनलाइन नोंदणी करायची असेल, तर सर्वप्रथम तुम्हाला इंडियन बँकेच्या अधिकृत पोर्टलवर साइन अप करावे लागेल. लॉग इन केल्यानंतर, तुम्हाला डेबिट कार्ड पर्यायावर क्लिक करावे लागेल. क्लिक केल्यानंतर, तुम्हाला तुमची नोंदणी करावी लागेल. नाव, आधार कार्ड, पत्ता आणि पॅन. तुम्हाला कार्डची माहिती द्यावी लागेल. सर्व तपशील भरल्यानंतर, तुम्हाला एक प्रिंट काढून बँकेला द्यावी लागेल. त्यानंतर तुमचे डेबिट कार्ड तुमच्या कार्डशी लिंक केले जाईल. नंबर. यानंतर तुम्हाला कोणतीही अडचण येणार नाही.

या लेखात, भारतीय रिझर्व्ह बँकेच्या सूचनेनुसार, तुम्हाला १ नोव्हेंबरपासून या बँकांचे एटीएम कार्ड वापरता येणार नाही. एटीएम कार्ड का बंद केले जाईल, हे या लेखात स्पष्ट केले आहे, काही नवीन आहे का? १ नोव्हेंबरपासून एटीएम कार्डधारकांसाठी नियम, सविस्तर या लेखात .

अशाच बातमीसाठी आमच्या ग्रुपला जॉईन

Leave a Comment

Close Help dada