Pik vima पिक विमा उद्या पासून शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा होणारा crop insurance

Pik vima: उद्यापासून पिक विमा (crop insurance) आणि अतिवृष्टीमुळे झालेल्या नुकसानीची भरपाई संबंधित शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात थेट जमा केली जाईल. या प्रक्रियेला गती देण्यासाठी, अनुदानाचे सुव्यवस्थित वितरण सुनिश्चित करण्यासाठी आधार कार्ड आणि शेतकऱ्यांचे बँक खाते तपशील समाविष्ट करून नवीन यादी तयार केली जात आहे. शेतकऱ्यांना मदत देण्यात थोडा विलंब झाला असला तरी, सरकार या समस्येचे निराकरण करण्यासाठी आणि त्वरीत आर्थिक मदत सुनिश्चित करण्यासाठी सक्रियपणे काम करत आहे.

या उपक्रमात खालील जिल्ह्यांचा समावेश आहे: नांदेड, वाशिम, नागपूर, चंद्रपूर, वर्धा, बुलढाणा, परभणी, धाराशिव, लातूर, बीड, जालना, संभाजीनगर, कोल्हापूर, सांगली, सातारा, सोलापूर, पुणे, अहमदनगर, नाशिक, जळगाव , सिंधुदुर्ग, ठाणे, रायगड, आणि रत्नागिरी. या प्रदेशातील शेतकरी उद्यापासून त्यांच्या बँक खात्यात नियुक्त केलेल्या रकमा जमा होण्याची अपेक्षा करू शकतात. प्रतिकूल हवामान आणि इतर संबंधित समस्यांमुळे निर्माण होणाऱ्या आव्हानांचा सामना करणार्‍या शेतकर्‍यांना वेळेवर आधार देणे हा या उपायाचा उद्देश आहे. Pik vima

या शेतकऱ्यांना मिळणार पिक विमा

1 thought on “Pik vima पिक विमा उद्या पासून शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा होणारा crop insurance”

Leave a Comment

Close Help dada