Debit Card : 31 ऑक्टोबरनंतर ऑनलाईन व्यवहार होणार बंद; आजच करा ‘हे’ काम !

Debit Card : तुम्हीही बँक ऑफ इंडियाचे ग्राहक असाल तर तुमच्यासाठी ही बातमी महत्त्वाची माहिती आहे. ३१ ऑक्टोबर २०२३ नंतर तुम्हाला एटीएम मधून पैसे काढता येणार नाहीत. होय, ३१ ऑक्टोबर २०२३ नंतर तुमचे डेबिट कार्ड निरुपयोगी होईल. त्यानंतर तुम्ही कोणतेही ऑनलाइन व्यवहार करू शकणार नाही किंवा एटीएममधून पैसे काढू शकणार नाही. जर तुम्हाला तुमचे कार्ड चालू ठेवायचे असेल तर तुम्ही १ ऑक्टोबरपूर्वी हे काम पूर्ण करा.

तुमच्या माहितीसाठी,आरबीआयच्या सूचनेनुसार, आता प्रत्येक डेबिट कार्डधारकाने आपला मोबाइल नंबर त्याच्या कार्डशी लिंक करणे आवश्यक आहे. ज्यांनी अद्याप लिंक केलेले नाही ते 31 तारखेनंतर एटीएममधून पैसे काढू शकणार नाहीत. त्यामुळे कार्डसोबत नोंदणीकृत मोबाईल क्रमांक नक्की घ्या.Debit Card

नोंदणी कशी करावी

यासाठी बँक ऑफ इंडियाने ग्राहकांची गैरसोय होऊ नये म्हणून दोन मार्ग शोधले आहेत. प्रथम, तुम्ही कोणत्याही बँकेच्या शाखेत जाऊन अर्जाद्वारे कार्डसोबत तुमचा मोबाईल क्रमांक नोंदवू शकता. दुसरी ऑनलाइन पद्धत आहे, जिथे तुम्ही फॉर्म भरून बँकेत सबमिट करू शकता.

ऑनलाइन नोंदणीची प्रक्रिया?

तुम्हाला सर्वप्रथम बँक ऑफ इंडियाच्या पोर्टलवर लॉग इन करावे लागेल. लॉग इन केल्यानंतर, तुम्हाला डेबिट कार्ड पर्यायामध्ये नोंदणीकृत मोबाइल नंबरवर क्लिक करावे लागेल. त्यावर क्लिक केल्यानंतर, तुम्हाला तुमची सर्व माहिती जसे की नाव, पत्ता, आधार कार्ड, पॅन कार्ड तपशील द्यावा लागेल. तपशील भरल्यानंतर, तुम्हाला त्याची प्रिंटआउट घ्यावी लागेल आणि ती तुमच्या बँकेत जमा करावी लागेल. त्यानंतर तुमचा नंबर डेबिट कार्डशी लिंक होईल.

 

1 thought on “Debit Card : 31 ऑक्टोबरनंतर ऑनलाईन व्यवहार होणार बंद; आजच करा ‘हे’ काम !”

Leave a Comment

Close Help dada