Pradhan Mantri या महिलांना मिळणार 6000 हजार रुपये तेही बँक खात्यात जमा होणार, लाभ घेण्यासाठी असा करा अर्ज !

Pradhan Mantri Matru Vandana Yojana 2023: केंद्र सरकारने अलीकडेच प्रधानमंत्री मातृ वंदना योजना सुरू केली आहे, ही योजना महिलांना आधार देणे आणि भ्रूणहत्या रोखणे, तसेच माता आणि बालमृत्यू रोखणे या उद्देशाने आहे. या योजनेंतर्गत मातांना त्यांच्या पहिल्या मुलासाठी आणि दुसऱ्या मुलीसाठी आर्थिक मदत दिली जाते.

सुधारित रचनेनुसार पहिल्या मुलासाठी आईला दोन हप्त्यांमध्ये 5,000 रुपये आणि दुसऱ्या मुलीसाठी 6,000 रुपये थेट दिले जातात. सुरुवातीला तीन टप्प्यांत निधी वितरित करण्यात आला; मात्र, आता ते दोन टप्प्यात सुव्यवस्थित करण्यात आले आहे.

पहिला टप्पा सरकारी आरोग्य यंत्रणेला गरोदरपणाचा अहवाल दिल्यानंतर सुरू होतो, त्यानंतर बाळाच्या पहिल्या लसीकरणानंतर दुसरा टप्पा सुरू होतो. शहरी महिलांसाठी या योजनेच्या अंमलबजावणीवर महापालिकेचा आरोग्य विभाग देखरेख करतो. Pradhan Mantri

थेट सहा हजार रुपये दिले जाणार आहेत

Leave a Comment

Close Help dada