Maha DBT Lottery महाडीबीटी लाभार्थी यादी जाहीर यादीत आपले नाव पहा

Maha DBT Lottery: महाडीबीटी लॉटरी ही महा डीबीटी पोर्टलद्वारे आयोजित साप्ताहिक कार्यक्रम आहे. या लॉटरीत लाभार्थ्यांची निवड केली जाते आणि त्यांच्या नोंदणीकृत मोबाईल क्रमांकावर सूचना पाठवल्या जातात. या सूचनांमध्ये निवडलेल्या वस्तूंसाठी आवश्यक कागदपत्रे कशी अपलोड करायची याच्या सूचना आहेत.

निवडलेल्या वस्तूंमध्ये कृषी उपकरणे जसे की रोटाव्हेटर, ट्रॅक्टर, पॉवर टिलर, रिव्हर्सिबल नांगर, बियाण्यांसह खत कवायती, डाळ गिरण्या, फलोत्पादन यंत्रे आणि उपकरणे, हाताने चालणारी साधने, काढणीनंतरचे तंत्रज्ञान, स्वयं-चालित यंत्रे, विशेष कृषी यंत्रे आणि ट्रॅक्टर, इतर.

हे लक्षात घेणे महत्त्वाचे आहे की सबसिडीसाठी पात्र होण्यासाठी निवडलेले डिव्हाइस खरेदी करण्यापूर्वी लाभार्थींनी पूर्व संमती घेणे आवश्यक आहे. जर एखाद्या लाभार्थ्याने पूर्व संमती न घेता उपकरण खरेदी केले तर ते अनुदानासाठी पात्र नसतील. Maha DBT Lottery

Close Help dada