Employees Da News: राज्य सरकारी कर्मचाऱ्यांसाठी आनंदाची बातमी, अखेर कर्मचाऱ्यांच्या महागाई भत्त्यात ‘इतकी’ वाढ

Employees Da News : केंद्र सरकारच्या कर्मचाऱ्यांच्या महागाई भत्त्यात वाढ करण्याच्या निर्णयानंतर आता राज्य सरकारनेही आपल्या कर्मचाऱ्यांसाठी अशीच चार टक्के वाढ जाहीर केली आहे. या निर्णयामुळे राज्य सरकारी कर्मचाऱ्यांचा महागाई भत्ता 38 टक्क्यांवरून 42 टक्के झाला आहे. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की केंद्र सरकारने यापूर्वी 3 एप्रिल 2023 रोजी आपल्या कर्मचाऱ्यांचा महागाई भत्ता 38 टक्क्यांवरून 42 टक्के केला होता.

मार्चच्या सुरुवातीला, राजस्थानमधील गेहलोत सरकारने देखील केंद्र सरकारच्या निर्णयाशी जुळणारे राज्य सरकारी कर्मचारी आणि निवृत्तीवेतनधारकांच्या महागाई भत्त्यात 4 टक्के वाढ करून महत्त्वपूर्ण पाऊल उचलले. गेहलोत सरकार यांच्या नेतृत्वाखालील या निर्णयामुळे महागाई भत्ता ३८ टक्क्यांवरून ४२ टक्के करण्यात आला. Employees Da News

आता महाराष्ट्र सरकारनेही आपल्या कर्मचाऱ्यांच्या महागाई भत्त्यात चार टक्क्यांनी वाढ केली आहे. या भत्त्यात वाढ करण्याच्या मागणीनंतर अनेक दिवसांपासून हा निर्णय घेण्यात आला आहे. हे लक्षात घेणे महत्त्वाचे आहे की महागाई भत्ता समायोजन वर्षातून दोनदा होते. या ताज्या शासन निर्णयामुळे राज्याचा महागाई भत्ताही ३८ टक्क्यांवरून ४२ टक्के करण्यात आला आहे.

अधिक माहिती साठी येथे क्लिक करा 

Leave a Comment

Close Help dada