Monsoon alert जगातील सर्वात मोठ चक्रीवादळ महाराष्ट्राला धडकणार आजचा हवामान अंदाज

Monsoon alert: नमस्कार शेतकरी मित्रांनो! आपले सर्वांचे स्वागत आहे. आजच्या पोस्टमध्ये, आपल्याला 2023 मध्ये महाराष्ट्राच्या हवामानाचे अंदाज देण्यात आहे. ह्या तारखेच्या दरम्यान, वातावरणामध्ये मोठा बदल होणार आहे आणि महाराष्ट्र राज्यामध्ये मान्सूनपूर्व पावसाच्या अंदाजामध्ये वारंवारे बदलाचे संकेत आहे.

वातावरणातल्या बदलांमुळे, मागील 24 तासांत महाराष्ट्राच्या काही भागांमध्ये मान्सूनपूर्व पावसाची हजेरी लागली आहे. काही ठिकाण्यावर तुफान व वादळे घडल्यास, आणि काही ठिकाण्यावर जोरदार मेघगर्जना विजांची हवा आली. या पावसासाठी पोषक वातावरण म्हणजे पुढील 5 आणि 6 जून दरम्यान अरबी समुद्राच्या दक्षिण आणि पश्चिम भागांमध्ये दाबाचे क्षेत्र सक्रिय झाले आहे.Monsoon alert

तर पुढील 24 तासांत, या क्षेत्राच्या तीव्रतेत आणखीन वाढ आणण्याची संभावना आहे. या कमी गावांच्या क्षेत्राचा परिणाम, महाराष्ट्राच्या कोकण, विभागाच्या दक्षिण आणि पश्चिम भागांमध्ये, मराठवाडा, मध्य महाराष्ट्र, उत्तर महाराष्ट्र, तसेच गुजरात, राजस्थान, मध्य प्रदेश, आणि त्यातील बसविते वाऱ्यांच्या क्षेत्रांमध्ये होईल. आपल्याला सात जूनच्या दरम्यान वादळी पावसाच्या जोराची दिशा बघण्यात येईल.Monsoon alert

Leave a Comment

Close Help dada