Home Loan New Scheme: गृहकर्ज होणार स्वस्त! सरकार लवकरच सुरु करणार नवीन योजना, कोणाला मिळणार लाभ?

“Home Loan New Scheme: सुरू करण्याचा विचार करत आहे. या योजनेच्या अंतर्गत, सुविधामय व्याज दराने होम लोन प्रदान करण्यात आल्याचं अनुमान आहे.”

केंद्र सरकार ( Central Govt ) लहान कुटुंबांसाठी ( Home Loan New ) Scheme योजनेचा विचार करीत आहे. या योजनेतील 25 लाख अल्प उत्पन्न गटातील लोकांना लाभ मिळवायला संभावना आहे. सब्सिडीची रक्कम किती असेल हे ह्या योजनेच्या भारी शृंगारपत्तांमध्ये स्थानिक असू शकते. रिपोर्टमध्ये म्हणजे या योजनेच्या अंतर्गत मोदी सरकारने पाच वर्षांत सुमारे 60,000 कोटी रुपये (सुमारे 7.2 अरब डॉलर) खर्च करण्याची योजना बनवली आहे, तर या अंतर्गतील रक्कम सदरात्मक घरांच्या मागण्यांवर आधारित असेल.

लाभ कोणाला मिळणार? – Home Loan New Scheme

“नवीन गृहकर्ज अनुदान योजना अंतर्गत, 25 लाख गृहकर्ज अर्जदारांना लाभ देण्याची मोदी सरकारची तयारी आहे. ही योजना काही महिन्यांच्या आत्ता सुरू करण्यात आहे, परंतु या योजनेची निश्चित तारीख अद्याप जाहीर झाली नाही. स्वातंत्र्य दिनाला पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी केलेल्या भाषणात, सरकार एक नवीन योजनेद्वारे शहरांमध्ये भाड्याच्या घरात राहणाऱ्या लोकांना स्वस्त गृहकर्ज प्रदान करण्याची घोषणा केली आहे. ह्या योजनेचा फायदा भाड्याच्या घरांपासून, झोपडपट्ट्यांमध्ये, किंवा अनधिकृत वसाहतींमध्ये राहणाऱ्या लोकांना होईल, असे पंतप्रधान मोदींनी सांगितले.”

हे पण वाचा: pm kisan news पी एम किसान 15वा हप्ता 2000 हजार रुपये बँक खात्यात जमा आपले नाव तपासा

व्याज अनुदान आणि कर्जाची रक्कम किती

“तथापि, नवीन गृहकर्ज अनुदान योजनेची संपूर्ण माहिती अद्याप स्पष्ट उपलब्ध नाही. रॉयटर्सच्या अहवालानुसार, नवीन योजनेअंतर्गत 9 लाख रुपयांपर्यंतच्या कर्जाची प्रदानगी घेतली जाऊ शकते. त्याच्याशिवाय, 3 ते 6.5 प्रतिशत वार्षिक व्याज अनुदान दिला जाऊ शकतो.”

पात्रता काय असावी? – Home Loan New Scheme

सूचनानुसार, 50 लाख रुपयांपेक्षा कमी गृहकर्जांसाठी 20 वर्षांच्या कालावधीसाठी ह्या सब्सिडीच्या योजनेचा लाभ मिळू शकतो. व्याज सवलत लाभार्थ्यांच्या गृहकर्ज खात्यात जमा होण्याची संभावना आहे. यासाठी, या योजनेसाठी मंत्रिमंडळाची मंजुरी लवकरच मिळू शकते.

Leave a Comment

Close Help dada